नवी मुंबई मुंबई

पनवेल महानगरपालिका क्षेत्रातील मालमत्ता कर आकारणीच्या अनुषंगाने विधी व न्याय विभागाचे मार्गदर्शन घेण्याची कार्यवाही सुरु – नगरविकास राज्यमंत्री प्राजक्त तनपुरे

मुंबई, दि. 21 : पनवेल महानगरपालिका क्षेत्रातील मालमत्ता कराच्या आकारणीच्या अनुषंगाने शासन स्तरावर प्राप्त झालेल्या निवेदनाच्या पार्श्वभूमीवर मा. उपमुख्यमंत्री व मा. मंत्री (नगर विकास) यांच्या अध्यक्षतेखाली बैठका पार पडल्या आहेत. बैठकीत झालेल्या चर्चेस अनुसरुन पनवेल महानगरपालिका क्षेत्रातील सेवा शुल्क, मालमत्ता कर आकारणीच्या अनुषंगाने अधिनियमातील तरतुदी अन्वये शासनास व महानगरपालिकेस प्राप्त असलेले प्राधिकार या अनुषंगाने विधी व न्याय विभागाचा सल्ला व मार्गदर्शन घेण्याची कार्यवाही विभाग स्तरावर सुरु आहे. याचा अहवाल आल्यावर पुढील कार्यवाही करण्यात येईल, अशी माहिती नगरविकास राज्यमंत्री प्राजक्त तनपुरे यांनी विधानपरिषदेत दिली.

सदस्य सर्वश्री बाळाराम पाटील, अनिकेत तटकरे, जयंत पाटील यांनी लक्षवेधी सूचना उपस्थित केली होती. या लक्षवेधी सूचनेला उत्तर देतांना राज्यमंत्री श्री. तनपुरे बोलत होते.

राज्यमंत्री श्री. तनपुरे म्हणाले, पनवेल महानगरपालिका क्षेत्रात मालमत्ता कर आकारणीच्या अनुषंगाने लोकप्रतिनिधी तसेच विविध समाज घटकांकडून पाठपुरावा केला जात आहे. नव्याने निर्माण झालेल्या पनवेल महानगरपालिकेचे आर्थिक सक्षमीकरण करणे गरजेचे आहे. या क्षेत्रात लावण्यात आलेला मालमत्ता कर या क्षेत्रातील इतर महानगरपालिका उदा. ठाणे, कल्याण-डोंबिवली, उल्हासनगर, नवी मुंबई इत्यादींच्या तुलनेत कमी असल्याचे त्यांनी यावेळी सांगितले.

About the author

Aapale Shahar News

YouTube Subscriber

E-Paper

Advertisements

महाराष्ट्र

महाराष्ट्र

पंचायत राज यंत्रणेमार्फत शाश्वत विकासाची उद्दीष्टे गाठण्याचे प्रयत्न; ग्रामविकासाच्या योजनांच्या अंमलबजावणीत शाश्वत उद्दीष्टांचा समावेश आवश्यक – मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे

Advertisements

Advertisements

कोकण

error: Content is protected !!